
Nếu bạn đang tìm Sân Golf Royal Island Mekong ở đâu, sân nằm tại Cù lao Bạch Đằng, phường Bình Dương, TP. Hồ Chí Minh (thuộc tỉnh Bình Dương trước đây), cách trung tâm TP.HCM khoảng 35–40 km, thời gian di chuyển chỉ khoảng 50–70 phút. Đây là sân golf 18 hố nổi bật với không gian ven sông, cảnh quan xanh mát và mô hình golf resort nghỉ dưỡng.
Để tìm hiểu tổng quan về thiết kế, dịch vụ và tiện ích của sân, bạn có thể xem thêm bài viết:
Sân Golf Royal Island Mekong
https://golf-booking.vn/san-pham/san-golf-royal-mekong/
Theo kinh nghiệm thực tế, không ít golfer lần đầu nghe đến Royal Island Golf & Villas thường nghĩ sân nằm khá xa TP.HCM. Tuy nhiên, khi trực tiếp trải nghiệm, nhiều người đánh giá đây là một trong những sân golf có vị trí thuận tiện nhất khu vực phía Nam, vừa đủ gần để chơi trong ngày, vừa đủ tách biệt để mang lại cảm giác nghỉ dưỡng đúng nghĩa.
Thông tin nhanh

| Thông tin | Chi tiết |
| Tên sân | Sân Golf Royal Island Mekong |
| Tên gọi khác | Royal Island Golf & Villas, Sân golf Mê Kông, Sân golf Royal Bình Dương, Royal Island Mekong Ho Chi Minh, Mekong Golf Club |
| Địa điểm | Cù lao Bạch Đằng, phường Bình Dương, TP. Hồ Chí Minh |
| Khoảng cách từ trung tâm TP.HCM | Khoảng 35–40 km |
| Thời gian di chuyển | 50–70 phút |
| Loại sân | Sân golf 18 hố tiêu chuẩn Championship |
| Giá tham khảo | Thay đổi theo ngày chơi và khung giờ |
| Hotline đặt sân | 092 676 3868 |
| Điểm nổi bật | Không gian ven sông, nhiều cây xanh, phù hợp nghỉ dưỡng |
| Phù hợp | Người mới chơi, golfer trung cấp, doanh nghiệp, khách du lịch golf |
Mục lục
- 1 Sân Golf Royal Island Mekong ở đâu?
- 2 Đường đi đến Royal Island Golf & Villas có thuận tiện không?
- 3 Vì sao vị trí của Sân Golf Royal Island Mekong được đánh giá cao?
- 4 Review thực tế Sân Golf Royal Island Mekong có đáng chơi không?
- 5 Kinh nghiệm đặt sân Golf Royal Island Mekong để có tee time đẹp
- 6 Đặt sân Golf Royal Island Mekong nhanh cùng GolfBooking Việt Nam
- 7 Câu hỏi thường gặp về Sân Golf Royal Island Mekong
Sân Golf Royal Island Mekong ở đâu?
Sân Golf Royal Island Mekong tọa lạc trên Cù lao Bạch Đằng, khu vực được bao quanh bởi hệ thống sông lớn, tạo nên khí hậu mát mẻ quanh năm và cảnh quan rất đặc trưng của vùng hạ lưu sông Đồng Nai.
Đây là sân golf được nhiều golfer biết đến với các tên gọi khác như Royal Island Golf & Villas, Mekong Golf Club, Sân golf Mê Kông hoặc Sân golf Royal Bình Dương. Việc xuất hiện nhiều tên gọi khác nhau chủ yếu xuất phát từ quá trình phát triển thương hiệu và thay đổi địa giới hành chính, vì vậy khi tìm kiếm trên Google Maps hoặc các ứng dụng dẫn đường, bạn có thể sử dụng bất kỳ tên nào kể trên.
Một trong những ưu điểm lớn nhất của Royal Island Mekong là khoảng cách khá gần trung tâm TP.HCM. Thay vì phải dành nhiều giờ để di chuyển đến các sân golf ở xa, golfer chỉ cần khoảng một giờ lái xe là đã có thể bắt đầu vòng golf trong không gian hoàn toàn tách biệt với sự ồn ào của đô thị.
Nếu muốn tìm hiểu chi tiết hơn về thiết kế sân, hệ thống clubhouse, tiện ích và hình ảnh thực tế, bạn nên tham khảo thêm:
Sân Golf Royal Island Mekong
https://golf-booking.vn/san-pham/san-golf-royal-mekong/
Đường đi đến Royal Island Golf & Villas có thuận tiện không?

Đây là câu hỏi được rất nhiều golfer khu vực TP.HCM quan tâm trước khi đặt tee time.
Theo kinh nghiệm thực tế, việc di chuyển đến Royal Island Golf & Villas tương đối dễ dàng nhờ hệ thống giao thông ngày càng hoàn thiện.
Một số tuyến đường thường được lựa chọn gồm:
- Quốc lộ 13.
- Tuyến Mỹ Phước – Tân Vạn.
- Các tuyến kết nối từ TP. Thủ Đức sang khu vực Bình Dương.
- Tuyến từ Đồng Nai qua cầu Bạch Đằng.
Thời gian di chuyển trung bình:
- Trung tâm TP.HCM: khoảng 50–70 phút.
- TP. Thủ Đức: khoảng 35–45 phút.
- Biên Hòa: khoảng 40 phút.
- Thủ Dầu Một: khoảng 25 phút.
Thực tế nhiều golfer gặp tình trạng đến sát giờ phát bóng mới xuất phát, dẫn đến phải chơi khá vội hoặc không có thời gian khởi động. Nếu tee time vào buổi sáng, bạn nên xuất phát sớm hơn khoảng 60–90 phút để có trải nghiệm thoải mái hơn.
Đối với những golfer muốn chủ động ngân sách trước khi lên lịch chơi, nên xem thêm:
Giá sân Golf Royal Island Mekong mới nhất
https://golf-booking.vn/gia-san-golf-royal-island-mekong-moi-nhat/
Bài viết cập nhật liên tục mức phí theo từng ngày trong tuần, cuối tuần và các chương trình ưu đãi mới.
Vì sao vị trí của Sân Golf Royal Island Mekong được đánh giá cao?

Không phải ngẫu nhiên mà nhiều doanh nghiệp thường lựa chọn Royal Island Mekong làm địa điểm tổ chức giải đấu hoặc outing khách hàng.
Theo đánh giá của nhiều golfer, vị trí của sân mang lại nhiều lợi thế hơn so với không ít sân golf quanh TP.HCM.
Không gian biệt lập nhưng không quá xa
Điểm khác biệt của Royal Island Golf & Villas là được bao quanh bởi sông nước và cây xanh tự nhiên. Ngay khi bước vào khuôn viên sân, cảm giác ồn ào của thành phố gần như biến mất.
Điều này giúp golfer dễ tập trung hơn trong suốt vòng đấu và cũng tạo nên trải nghiệm thư giãn đúng nghĩa.
Thuận tiện kết hợp nghỉ dưỡng
Nhờ vị trí nằm trên cù lao với cảnh quan đẹp, nhiều golfer thường kết hợp:
- Chơi golf cuối tuần.
- Nghỉ dưỡng cùng gia đình.
- Tiếp khách doanh nghiệp.
- Tổ chức giải golf quy mô vừa và nhỏ.
Đây cũng là lý do Royal Island Mekong Ho Chi Minh được nhiều doanh nhân lựa chọn cho các buổi gặp gỡ đối tác thay vì chỉ đơn thuần chơi golf.
Phù hợp nhiều nhóm golfer
Theo kinh nghiệm thực tế, sân đặc biệt phù hợp với:
- Người mới làm quen golf.
- Golfer handicap trung bình.
- Gia đình có nhu cầu nghỉ dưỡng.
- Khách nước ngoài đang lưu trú tại TP.HCM.
- Doanh nghiệp tổ chức sự kiện golf.
Nếu bạn đang cân nhắc chi phí trước khi đặt sân, hãy xem thêm:
Bảng giá sân Golf Royal Island Mekong
https://golf-booking.vn/bang-gia-san-golf-royal-island-mekong/
Bảng giá sẽ giúp bạn dễ dàng lựa chọn khung giờ phù hợp với ngân sách cũng như kế hoạch chơi golf của mình.
👉 Để đặt sân Golf Royal Island Mekong nhanh với giá rẻ hơn, xin liên hệ 📞 Hotline/Zalo: 092 676 3868
Review thực tế Sân Golf Royal Island Mekong có đáng chơi không?
Nếu chỉ nhìn trên bản đồ, nhiều người sẽ nghĩ Royal Island Mekong đơn thuần là một sân golf nằm gần TP.HCM. Tuy nhiên, khi trực tiếp trải nghiệm, cảm nhận thực tế lại khác khá nhiều.
Theo kinh nghiệm thực tế, điểm hấp dẫn nhất của Sân Golf Royal Island Mekong không nằm ở độ khó mà ở sự cân bằng giữa cảnh quan, thiết kế và trải nghiệm nghỉ dưỡng. Đây là kiểu sân mà sau 18 hố, golfer vẫn cảm thấy thư giãn thay vì quá mệt mỏi.
Cảnh quan mang đậm chất golf resort
Royal Island Golf & Villas được xây dựng trên cù lao Bạch Đằng với cảnh quan sông nước đặc trưng. Nhiều hố golf hướng ra sông Đồng Nai, tận dụng địa hình tự nhiên để tạo nên cảm giác thoáng đãng và gần gũi với thiên nhiên.
Không gian này đặc biệt phù hợp với golfer yêu thích sự yên tĩnh hoặc muốn kết hợp chơi golf và nghỉ dưỡng.
Độ khó vừa phải nhưng vẫn có tính chiến thuật
Nhiều golfer đánh giá Mekong Golf Club không phải sân quá “dễ lấy điểm”. Fairway tương đối rộng nhưng nhiều hố được bố trí bunker và bẫy nước hợp lý, buộc người chơi phải lựa chọn chiến thuật thay vì chỉ đánh xa.
Theo kinh nghiệm thực tế:
- Handicap dưới 10 vẫn có nhiều hố đủ thử thách.
- Handicap 15–30 có thể tận hưởng vòng golf khá thoải mái.
- Người mới chơi cũng không bị áp lực quá lớn.
Dịch vụ đồng đều
Một điểm cộng khác là hệ thống clubhouse, khu thay đồ, nhà hàng và đội ngũ caddy được nhiều golfer nhận xét có chất lượng ổn định.
Nếu muốn xem đầy đủ chi phí trước khi đặt lịch, bạn nên tham khảo:
Giá sân Golf Royal Island Mekong mới nhất
https://golf-booking.vn/gia-san-golf-royal-island-mekong-moi-nhat/
Kinh nghiệm đặt sân Golf Royal Island Mekong để có tee time đẹp

Theo kinh nghiệm của nhiều golfer thường xuyên chơi tại đây, việc đặt sân trước giúp bạn chủ động hơn rất nhiều về thời gian và chi phí.
Một số lưu ý hữu ích:
- Nên đặt trước 5–7 ngày nếu chơi cuối tuần.
- Dịp lễ nên đặt trước 7–10 ngày.
- Tee time từ 6h30–8h30 thường được đặt hết khá nhanh.
- Khung giờ sáng và đầu giờ chiều có thời tiết dễ chịu nhất.
- Nếu đi theo nhóm đông, nên xác nhận lịch sớm để giữ được giờ phát bóng liền nhau.
Thực tế nhiều golfer gặp tình trạng chỉ còn các khung giờ muộn khi đặt sát ngày, đặc biệt vào mùa cao điểm hoặc thời gian diễn ra các giải đấu. Vì vậy, nếu đã có kế hoạch, bạn nên chủ động đặt sớm để có nhiều lựa chọn hơn.
Nếu cần liên hệ trực tiếp với sân hoặc cập nhật thông tin mới nhất, bạn có thể tham khảo:
Hotline sân Golf Royal Island Mekong
https://golf-booking.vn/hotline-san-golf-royal-island-mekong/
Đặt sân Golf Royal Island Mekong nhanh cùng GolfBooking Việt Nam
Thay vì tự tìm tee time hoặc liên hệ nhiều kênh khác nhau, nhiều golfer lựa chọn GolfBooking Việt Nam để tiết kiệm thời gian và nhận được mức giá tốt hơn.
GolfBooking Việt Nam mang đến nhiều lợi ích:
- Đặt tee time nhanh chóng, giữ slot đẹp theo yêu cầu.
- Giá ưu đãi hơn so với đặt trực tiếp tại sân.
- Tư vấn chi tiết theo trình độ, ngân sách và mục đích chơi.
- Xác nhận lịch chơi nhanh chỉ khoảng 3–5 phút.
- Hỗ trợ liên tục 24/7 qua Zalo, kể cả cuối tuần và ngày lễ.
- Hỗ trợ đặt golf tour, khách sạn và các dịch vụ đi kèm.
Nếu đã có kế hoạch chơi tại Royal Island Mekong, bạn có thể đặt trực tiếp tại:
Đặt sân Golf Royal Island Mekong
https://golf-booking.vn/dat-san-golf-royal-island-mekong/
THÔNG TIN LIÊN HỆ ĐẶT SÂN GOLF NHANH VÀ UY TÍN
GolfBooking Việt Nam – Hệ thống book sân golf toàn quốc
📞 Số điện thoại (Zalo): 092 676 3868
📧 Email: golfbooking.corp@gmail.com
🌐 Website: https://golf-booking.vn/
GolfBooking Việt Nam mang đến giải pháp đặt sân golf toàn diện:
- Đặt tee time nhanh chóng, giữ slot đẹp theo yêu cầu.
- Giá ưu đãi hơn so với đặt trực tiếp tại sân.
- Tư vấn chi tiết, phù hợp trình độ và nhu cầu người chơi.
- Hỗ trợ liên tục 24/7, kể cả ngày lễ và cuối tuần qua Zalo.
- Cung cấp trọn gói golf tour, kèm đặt khách sạn tiện lợi.
Lưu ý: Tee time đẹp tại Royal Island Golf & Villas thường kín khá nhanh vào cuối tuần. Để có nhiều lựa chọn về giờ chơi và mức giá tốt, bạn nên đặt trước từ 5–7 ngày; riêng các dịp lễ hoặc cao điểm nên chủ động đặt trước 7–10 ngày. Đây cũng là cách nhiều golfer giàu kinh nghiệm áp dụng để tránh tình trạng hết khung giờ mong muốn.
Câu hỏi thường gặp về Sân Golf Royal Island Mekong
Sân Golf Royal Island Mekong ở đâu?
Sân nằm trên cù lao Bạch Đằng, nay thuộc phường Tân Uyên, TP. Hồ Chí Minh (trước đây thuộc tỉnh Bình Dương), cách trung tâm TP.HCM khoảng 35–40 km.
Royal Island Mekong cách TP.HCM bao xa?
Khoảng 35–40 km, thời gian di chuyển trung bình từ 50–70 phút tùy tuyến đường và mật độ giao thông.
Sân Golf Royal Island Mekong phù hợp với golfer nào?
Sân phù hợp với người mới chơi, golfer handicap trung bình, gia đình, doanh nhân và các đoàn outing muốn kết hợp chơi golf với nghỉ dưỡng.

👉 Trải nghiệm golf sẽ trọn vẹn hơn khi bạn dành thời gian so sánh thêm một vài sân golf trước khi quyết định.
Giá sân Golf Twin Doves mới nhất
Giá sân golf Harmonie Bình Dương mới nhất
Giá Sân Golf Paradise Vũng Tàu mới
Giá Sân Golf Đà Lạt Palace mới nhất
Giá Sân Golf Sam Tuyền Lâm mới nhất
Giá sân Golf The Dalat at 1200 mới nhất
👉 LIÊN HỆ BOOK SÂN NHANH VỚI GIÁ RẺ HƠN 📞 Hotline/Zalo: 092 676 3868
